
NAMBARI HUDUMA ZINAZOTOLEWA MAHITAJI YA MTEJA MALIPO 
(KSHS)

kama yapo

MUDA WA KUSUBIRI

1
Huduma za DNA Mahitaji ya afya ya umma na ushirikiano 

na mteja
Kutembelea KEMRI

Malipo Siku tano hadi siku Kumi

2 Mahudhurio, mawasiliano na huduma kwa wateja
•	 Kusikiliza na kuwasiliana kwa ufanisi
•	 kushughulikia wateja kwa fadhila, hadhi, na  heshima.
•	 Kuhudumia wageni wote kabla ya dakika kumi          baada ya 

kuwasili.
•	 Kutoa kwa haraka taarifa na maelezo sahihi juu ya maombi yote.
•	 Kuweka maslahi ya taasisi, wateja na umma kwa ujumla juu ya 

ubinafsi.
•	 Kuweka viwango vya wazi vya huduma ambavyo     wateja wetu 

wanatarajia.

Ombi la mteja na ushirikiano Bure Hadi dakika 10

3 Utafiti na Huduma ya kimaabara
•	 Maabara ya histolojia
•	 Huduma za endoscopia
•	 Maabara ya Kifua kikuu
•	 Maabara ya P3 HIV
•	 Maabara ya maikrobiolojia
•	 Maabara ya vipimo vya kikliniki
•	 Huduma ya Korona / Covid 19

Mahitaji ya afya ya umma na ushirikiano 
na mteja

Kutembelea KEMRI

Huduma ya bure / 
malipo

Hadi wiki moja

Masaa Ishirini na nne

  4 Usiri katika utunzaji wa habari na maelezo ya Mteja Ushirikiano na mteja Bure Haraka

 5 Majibu sahihi kwa haraka na heshima kwa maombi  ya mteja. Ombi la mteja na ushirikiano Bure Hadi dakika 10.

 6 Mazingira safi ya kazi yaliyoimarishwa. Ushirikiano kutoka kwa mteja kwa mfano 
matumizi ya jaa za kuweka taka.

Bure Baada ya kila saa limoja

 7 Utoaji wa taarifa sahihi Maslahi ya umma katika masuala ya afya 
na upatikanaji rahisi wa habari

Bure Hadi dakika 10

 8 Utoaji wa maoni wakati unapohitajika Ushirikiano na mteja Bure Hadi dakika 10

9 Malipo kwa haraka kwa minajili ya bidhaa na huduma Ushirikiano na mteja Malipo Hadi siku 14

 10 Kujibu simu kwa muda usiozidi sekunde kumi Ushirikiano na mteja Bure Hadi sekunde 10

 11 Kujibu barua ya asili zote. Ushirikiano na mteja Bure Hadi wiki moja

12 Shule ya Kuhitimu ya KEMRI (KEMRI Graduate School) Mteja Kuomba huduma Malipo Hadi siku mbili

 13 Mpango wa Afya Bora (Wellness) Mteja Kuomba huduma Malipo Siku moja

14 Ukumbi wa mikutano Mteja Kuomba huduma Malipo Hadi dakika 30.

15 Kifaa cha kuteketezea taka za kimaabara. Mteja Kuomba huduma Malipo Hadi dakika 30.

16 Usajili wa kansa(ugonjwa wa saratani) Mteja Kuomba huduma Malipo Hadi dakika 30.

17 Haraka katika kukabiliana na jambo la dharura na ufuatiliaji wa 
ugonjwa 

Mahitaji ya afya ya umma na ushirikiano 
na mteja

Bure Haraka

Prof. Sam Kariuki, PhD
ACTING DIRECTOR GENERAL,  
KENYA MEDICAL RESEARCH INSTITUTE

Huduma yoyote iliyotolewa ambayo haiambatani na maelekezo yaliyotolewa hapo juu ama afisa yeyote ambaye hazingatii maadili yaliyotolewa aripotiwe kwa:

The Commission Secretary / Chief Executive Officer,
Commission on Administrative Justice, 2nd Floor, 
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi
Sanduku la Poster 20414 - 00200, Nairobi, Kenya
Nambari ya Simu: +254 (0) 20 2270000 / 2303000
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke

Mkurugenzi Mkuu KEMRI,
Sanduku la Posta 54840 - 00200, Nairobi, Kenya, 
Nambari  ya Simu: +254 (020) 2722541, 2713349/ 0722 205 901
Fax: + 254 (020) 2720030, 
Barua Pepe: director@kemri.org, 
Tovuti: www.kemri.go.ke
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TUMEJITOLEA KWA UADILIFU NA UBORA WA UTOAJI HUDUMA

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

KENYA MEDICAL RESEARCH INSTITUTE
MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA

Maono yetu
Kuwa kituo bora katika utafiti wa afya ya binadamu.
Ujumbe
Kuboresha afya ya binadamu na ubora  wa maisha kupitia utafiti, 
kuongeza uwezo, uvumbuzi na utoaji wa huduma.
Wito wetu
“Katika utafiti wa Afya Bora.”

MAADILI YETU YA MSINGI
•	 	 Kutekeleza na kuheshimu utakatifu wa maisha.
•	 	 Tumejitolea kukuza na kusaidia ubunifu na uvumbuzi katika shughuli zetu zote.
•	 	 Nia yetu ni ubora na kuhakikisha viwango vya juu vya taaluma.
•	 	 Tunaamini kanuni za Utawala Bora na njia bora.
•	 	 Tunathamini wateja wetu, na tunajitahidi kuwaridhisha.
•	 	 Tunaamini kuna nguvu katika kazi ya pamoja na kwa hivyo, sisi huhamasisha 		
	 timu ili tuwe na moyo wa ushirikiano katika chochote tunachokifanya.

Kenya Medical Research Institute (KEMRI) ni  taasisi ya serikali, iliyoanzishwa kupitia ilani ya kisheria ya mashirika ya kiserikal inchini Kenya ,(Legal notice No. 35) kama taasisi ya utafiti wa kimadawa.
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In Search of Better Health


